ผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ เป็นวิทยากรบรรยายในการอบรมพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่หน่วยปฏิบัติการควบคุมโรคติดต่อและด้านอาหารปลอดภัย (CDCU-FOOD SAFETY) รุ่นที่ 1
วันที่ 16 พฤศจิกายน 2561 ดร.อัมพร จันทวิบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ "บทบาทกรมอนามัยในการป้องกันและตอบโต้เหตุการณ์ด้านสาธารณสุขที่เกิดจากอาหารและน้ำ" ในการอบรมพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่หน่วยปฏิบัติการควบคุมโรคติดต่อและด้านอาหารปลอดภัย (CDCU-FOOD SAFETY) รุ่นที่ 1 ณ โรงแรมอัมพวาน่านอน จ.สมุทรสงคราม
วันที่ 16 พฤศจิกายน 2561 ดร.อัมพร จันทวิบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ เป็นวิทยากรบรรยายในหัวข้อ บทบาทกรมอนามัยในการป้องกันและตอบโต้เหตุการณ์ด้านสาธารณสุขที่เกิดจากอาหารและน้ำ ในการอบรมพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่หน่วยปฏิบัติการควบคุมโรคติดต่อและด้านอาหารปลอดภัย (CDCU-FOOD SAFETY) รุ่นที่ 1 ณ โรงแรมอัมพวาน่านอน จ.สมุทรสงคราม