กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 26 ตุลาคม 2561 นางนภพรรณ นันทพงษ์ รองผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ กรมอนามัย ร่วมงานรณรงค์ "มือสะอาดสร้างสุขภาพดี...มือสะอาดสร้างฝัน" หยุดโรคที่มากับเปิดเทอม"เนื่องในวันล้างมือโลก ประจำปี 2561 เพื่อกระตุ้นและปลูกฝังเยาวชน คนไทยให้มีการล้างมือที่ถูกวิธีอย่างเป็นรูปธรรมและต่อเนื่อง เพื่อลดอัตราการเจ็บป่วย และแพร่ระบาดของเชื้อโรค ณ ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์ กทม.