กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 8 พฤษภาคม 2567 นายแพทย์อรรถพล แก้วสัมฤทธิ์ รองอธิบดีกรมอนามัย ร่วมเป็นเกียรติร่วมพิธีลงนามความร่วมมือในกระบวนการจัดการน้ำมันปรุงอาหารใช้แล้ว เพื่อลดผลกระทบสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมสุขภาพที่ดีของผู้บริโภค ระหว่าง บริษัท บีเอสจีเอฟ จำกัด บริษัท ธนโชคน้ำมันพืช (2012) จำกัด และ บริษัท เชสเตอร์ฟู้ด จำกัด พร้อมด้วย นายชัยเลิศ กิ่งแก้วเจริญชัย รองผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ และนักวิชาการที่เกี่ยวข้องร่วมกิจกรรม รวมถีง คุณนิพนธ์ เลิศทัศนีย์ ผู้ช่วยกรรมการผู้จัดการใหญ่ สายงานบริหารโครงการวิศวกรรมและโลจิสติกส์ กลุ่มธุรกิจโรงกลั่นและการค้าน้ำมัน บริษัท บางจาก คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) เป็นสักขีพยานในพิธีลงนาม โดยพิธีลงนามความร่วมมือครั้งนี้ ประกอบด้วย
1.คุณธรรมรัตน์ ประยูรสุข รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ กลุ่มธุรกิจโรงกลั่นและการค้าน้ำมัน บริษัท บางจาก คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) และ ประธานกรรมการบริษัท บีเอสจีเอฟ จำกัด
2.คุณธนวัฒน์ ลินจงสุบงกช ประธานกรรมการผู้บริหารจากกลุ่มธนโชคฯ บริษัท ธนโชคน้ำมันพืช (2012) จำกัด
3. คุณลลนา บุญงามศรี (เชอรี่) กรรมการผู้จัดการ บริษัท เชสเตอร์ฟู้ด จำกัด
ถือเป็นการขับเคลื่อนในสถานประกอบการอาหาร ที่ตระหนักถึงกระบวนการจัดการน้ำมันปรุงอาหารใช้แล้ว ซึ่งเป็นอีกหนึ่งวิธีการที่ช่วยลดผลกระทบสิ่งแวดล้อมและส่งเสริมสุขภาพที่ดีของผู้บริโภค