กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 27 ธันวาคม 2566 กรมอนามัย โดยสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ ร่วมประชุมหารือกับ การประปานครหลวง ณ ห้องประชุมกลิ่นจันทน์ การประปานครหลวง พิจารณาเนื้อหาในบันทึกข้อตกลงความร่วมมือฉบับใหม่ที่จะต่ออายุในปี 2567 หลังจากฉบับเดิมได้สิ้นสุดแล้วเมื่อวันที่ 30 กันยายน 2566 รวมถึงกำหนดแนวทางและวิธีการดำเนินกิจกรรมตามบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ
เป้าหมายที่สำคัญ เป็นการยกระดับมาตรฐานและสร้างความเชื่อมั่นในการบริหารจัดการน้ำประปาให้มีคุณภาพเป็นไปตามมาตรฐานสากลในการจัดการคุณภาพน้ำประปาตลอดห่วงโซ่อุปทาน ตั้งแต่ต้นน้ำ จนถึงปลายน้ำ พร้อมส่งมอบน้ำประปาที่สะอาด ปลอดภัยให้กับประชาชนทุกกลุ่มวัย ทุกพื้นที่สามารถเข้าถึงน้ำประปาสะอาดได้อย่างเท่าเทียมกัน
ประเด็นความร่วมมือหลัก
แผนการดำเนินงาน