กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
นางสุธิดา อุทะพันธุ์ ผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ เป็นผู้แทนกรมอนามัยในฐานะที่ปรึกษาประจำคณะอนุกรรมาธิการ เข้าร่วมการประชุม และให้ข้อเสนอแนะด้านการพัฒนาคุณภาพน้ำประปา และประเด็นการศึกษาญัตติเกี่ยวกับการบริหารจัดการและหาแนวทางการแก้ไขปัญหาน้ำบาดาลและน้ำประปาทั้งระบบ โดยมี นายเจษฎา ดนตรีเสนาะ เป็นประธานคณะอนุกรรมาธิการ ซึ่งสรุปมติประชุมดังนี้
1.ประธานมอบหมายให้ฝ่ายเลขานุการทำหนังสือถึงหน่วยงานที่เกี่ยวข้องกับการอนุญาตเข้าใช้พื้นที่เฉพาะ เช่น พื้นที่ป่าสงวน พื้นที่อนุรักษ์ เพื่อขอข้อมูลหลักเกณฑ์วิธีการขั้นตอนการขอใช้พื้นที่สำหรับการจัดหาแหล่งน้ำดังกล่าว
2.ประธานให้หน่วยงานที่จัดทำข้อมูลเสร็จแล้ว ส่งให้ฝ่ายเลขานุการ ภายในวันที่ 3 มกราคม 2567 เพื่อให้คณะอนุกรรมาธิการศึกษาล่วงหน้าก่อนการประชุม
3.ประธานนัดหมายประชุมคณะอนุกรรมาธิการฯ ครั้งต่อไป ในวันพฤหัสบดีที่ 11 มกราคม 2567 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุม N 406 ชั้น 4 อาคารรัฐสภา