กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 14 ธันวาคม 2566 นางสุธิดา อุทะพันธุ์ ผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ มอบหมายให้ เจ้าหน้าที่กลุ่มพัฒนาระบบจัดการคุณภาพน้ำบริโภค นำเสนอรายงานความก้าวหน้าการจัดทำสถานการณ์คุณภาพน้ำประปาหมู่บ้าน ปัญหาและข้อเสนอแนะ เพื่อประกอบในรายงานการศึกษาการบริหารจัดการและหาแนวทางการแก้ไขปัญหาน้ำบาดาลและน้ำประปาทั้งระบบ คณะอนุกรรมาธิการ
สภาผู้แทนราษฎร โดยมีนายเจษฎา ดนตรีเสนาะ เป็นประธานคณะอนุกรรมาธิการ ซึ่งที่ประชุมได้มอบหมายให้กรมอนามัยร่วมกับกรมควบคุมมลพิษ จัดทำข้อมูล ดังนี้
และให้ประสานฝ่ายเลขานุการฯเพื่อนำส่งข้อมูลในวันอังคารที่ 19 ธันวาคม 2566 เพื่อเตรียมข้อมูลในการประชุมคณะอนุกรรมาธิการครั้งต่อไป ในวันพฤหัสบดีที่ 21 ธันวาคม 2566 เวลา 13.30 น. ณ ห้องประชุม N 406 ชั้น 4 อาคารรัฐสภา