กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 15 ธันวาคม 2566 นางสุธิดา อุทะพันธุ์ ผู้อำนวยการสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ พร้อมด้วยคณะเจ้าหน้าที่ ร่วมประกาศเจตนารมณ์ขับเคลื่อนองค์กรคุณธรรมและองค์กรแห่งความสุขที่มีคุณภาพ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 ดังนี้
1.ประกาศเจตนารมณ์ต่อต้านการทุจริต “สำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ ใส สะอาด ร่วมต้านทุจริต”
( DOH Together Against Corruption )
2.ประกาศเจตนารมณ์ต่อต้านการทุจริต ไม่รับของขวัญและของกำนัลทุกชนิด จากการปฏิบัติหน้าที่ ( No Gift Policy )
3.ประกาศเจตนารมณ์การป้องกันและแก้ไขปัญหาการล่วงละเมิดหรือคุกคามทางเพศในการทำงาน
4.ประกาศเจตนารมณ์ขับเคลื่อนองค์กรคุณธรรมและองค์กรแห่งความสุขที่มีคุณภาพ
เพื่อเป็นการส่งเสริม สนับสนุนให้บุคลากรสำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ มีวัฒนธรรมในการปฏิบัติงานด้วยความซื่อสัตย์สุจริต และร่วมกันขับเคลื่อนให้เป็นองค์กรคุณธรรมและองค์กรแห่งความสุขที่มีคุณภาพ ต่อต้านการทุจริตทุกรูปแบบ และปฏิบัติหน้าที่อย่างเต็มกำลังความสามารถ ตามค่านิยมและวัฒนธรรมกรมอนามัย ณ ห้องประชุมทรวง เหลี่ยมรังสี สำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ กรมอนามัย โดยมีบุคลากรเข้าร่วมการประกาศ เจตนารมณ์ทั้งสิ้น 46 ท่าน (คิดเป็นร้อยละ 100 ของบุคลากรทั้งหมดของหน่วยงาน)