กรมอนามัย พร้อมให้ข้อมูลข่าวสารที่มีประโยชน์สำหรับคุณ
วันที่ 29 มิถุนายน 2566 กลุ่มพัฒนาระบบจัดการคุณภาพน้ำบริโภค สำนักสุขาภิบาลอาหารและน้ำ ร่วมกับ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตเฉลิมพระเกียรติ จังหวัดสกลนคร เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานพัฒนาคุณภาพน้ำบริโภค ศูนย์อนามัยที่ 8 อุดรธานี และหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เยี่ยมเสริมพลัง และเก็บข้อมูลการจัดการคุณภาพน้ำประปาหมู่บ้านในชุมชนพื้นที่ห่างไกล และทุรกันดารขององค์การบริหารส่วนตำบลเสอเพลอ จังหวัดอุดรธานี โดยเก็บข้อมูลการจัดการคุณภาพน้ำขององค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นที่ให้บริการน้ำ แก่โรงเรียนในสังกัด กพด. ตรวจสอบคุณภาพน้ำเบื้องต้น และส่งทดสอบทางห้องปฏิบัติการ ทั้งนี้ได้รับฟังข้อเสนอแนะต่อการพัฒนาคุณภาพน้ำให้ได้มาตรฐาน มอบเครื่องมือสำหรับเฝ้าระวังคุณภาพน้ำแก่องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น และของที่ระลึกให้กับโรงเรียน